Kayan aikin sanyaya na kasuwanci

Kayan aikin sanyaya na kasuwanci yana nufin nau'ikan kayan aiki masu nauyi waɗanda zasu iya tsayayya da babban adadin aiki. Kitchen din shine tsakiyar abubuwa da dama da suka watse, gami da kayan yaji da kayan abinci daban-daban da wasu abubuwa masu lalacewa. Dole ne a adana waɗannan kayan da kyau don a iya amfani da su na dogon lokaci. Don haka, wannan sabis ɗin yana da fa'ida sosai ga kowane kamfani na abinci. Menene sauran fa'idodinta? Bari mu kara tattauna shi.

Ajiye makamashi

Ɗaya daga cikin fa'idodin firiji na kasuwanci shine yana taimakawa wajen adana wutar lantarki mai yawa. Bugu da kari, kulawa na yau da kullun na waɗannan na'urori yana tabbatar da cewa suna ba da sabis mai tsayi kuma ba sa cinye ƙarfi da yawa. Ana kula da sassan sanyaya, don haka za su iya adana makamashi mai yawa kuma suna da ƙarfi sosai. Tabbatar an yi gyara daidai. Idan ba za ku iya yin aikin gyaran da kanku ba, ɗauki ƙwararrun ma'aikata da horarwa.

Yana taimakawa tsaftace sararin samaniya

Lokacin da kuke aiki a masana'antar gidan abinci, yana da mahimmanci a kiyaye firij da firiza masu tsabta da tsabta don tabbatar da cewa an kula da hannun jarin abinci yadda ya kamata. Kayan aikin firiji na masana'antu yana sa tsarin ku cikin sauƙi. Yana da sauƙi don tsaftace saman da ɗakunan ajiya na waɗannan na'urorin, isa kusurwoyi na firiji kuma juya kaya. Yayin da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta za su iya haifar da yaduwa cikin sauri a cikin ƙananan raka'a, suna haifar da haɗarin lafiya saboda ƙwayoyin cuta na iya shiga cikin wurare masu ƙunci cikin sauƙi, manyan sassan sanyaya suna taimaka wa ma'aikata shirya abinci da kyau kuma daidai a cikin injin.

Ɗaya daga cikin na'urorin da ke taimakawa tsaftace sararin samaniya ana kiran shi daɗaɗɗen kofa/firiza mai hawa sama. A cikin waɗannan na'urori, ana sanya raka'a na kwampreso a saman injin don adana kayan abinci ko jita-jita a daidai zafin jiki. An tsara waɗannan firji / masu daskarewa tare da ginin ƙarfe mara ƙarfi da rufewa da buɗe kofofin kai don tabbatar da dorewa da sauƙin tsaftacewa. Ana samun mafita na firiji na kasuwanci a cikin kofa ɗaya, kofa biyu da kofa uku.

Ajiye kuɗi mai yawa

Kamar yadda muka tattauna a farkon batu, babban fa'idar raka'o'in firiji na kasuwanci akan sauran bambance-bambancen shine ingancin makamashinsu. Tabbas, lokacin da na'urarka ta kasance mai ƙarfi, tana kuma nunawa a cikin lissafin wutar lantarki. Yin amfani da mafi ƙarancin adadin wutar lantarki yana adana kuɗi da lokaci a cikin dogon lokaci. Haɗe tare da ainihin ƙarfinsu azaman hanya mafi kyau don sanyaya abinci da adana ƙarin kayan abinci, wannan fasalin ya sa su zama mafi kyau.

m

A cikin gidan cin abinci na masana'antu ko wurin dafa abinci, ana shirya abinci a ko'ina cikin yini don abokan cinikin kamfanoni. Wannan yana nufin cewa ana buɗe ƙofofin firij/firiza na kasuwanci fiye da na matsakaicin gida. Don haka, duk cibiyoyi suna buƙatar na'ura mai ɗorewa wacce za ta iya jure amfani akai-akai. Kayan aikin firiji na masana'antu sun dace. Waɗannan na'urori suna da ƙaƙƙarfan ƙugiya masu ƙarfi waɗanda za su iya ɗaukar wahalar yau da kullun na babban ɗakin dafa abinci. Hakanan ana gina waɗannan injunan ta yadda za su yi muku hidima na dogon lokaci.

An ƙirƙira shi kai tsaye don amfanin kasuwanci

Babban fa'idar irin wannan na'urar shine cewa an kera su musamman don kasuwanci ko masana'antu. Saboda amfani daban-daban, hanyoyin ciki da bayanan fasaha na firiji na kasuwanci sun bambanta da na masu daskarewa na yau da kullun. Bugu da kari, kayan aikin firiji na masana'antu suna zuwa da girma daban-daban, kamar na'urar firij da na'urar daskarewa. Bugu da ƙari, an gina firji na masana'antu don saduwa da ƙayyadaddun masana'antar abinci. Waɗannan sassan suna buƙatar wasu ƙa'idodin tsabta don kiyayewa don tsabta kuma suna ba da shawarar tsaftacewa mai zurfi. A sakamakon haka, an tsara firiji na kasuwanci don sauƙi don tsaftacewa mai zurfi.


Lokacin aikawa: Dec-27-2022